:: LampangPhotoClub ::
สิงหาคม 02, 2014, 11:27:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน สมาชิก เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระใหญ่ & แพโยนก  (อ่าน 1415 ครั้ง)
DarkEnergy
Staff LPPC
LPPC - Super Senior

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:07:33 PM »

ล่องแพไปหาพระใหญ่  Wink

* IMG_2667.jpg (192.77 KB, 600x900 - ดู 574 ครั้ง.)

* IMG_2419.jpg (205.27 KB, 600x900 - ดู 411 ครั้ง.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Chonlatid Deesara
พื้นฐานที่ดีอยู่ที่การฝึกฝน...
Admin_LPPC
LPPC - Professional

คะแนน 14

the-story-of-pepoe@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:20:11 PM »

ฝีมือดีอย่างนี้มาร่วมกิจกรรมกับเราเลยครับผม

ขอเชิญสมาชิก Lampangphotoclub ทุกท่านและบุคคลทั่วไปที่สนใจและรักการถ่ายภาพ

เข้าร่วมกิจกรรม Lampang Photo Challenge  Season 1   

ในวันอาทิตย์ที่ 16 พฤษภาคม 2553     

ณ ห้องสมุดเทศบาลนครลำปาง ตรงข้างสวนสาธารณะเขลางค์นคร

ไม่ทราบว่าอยู่ที่ใด โทรมาถามได้ที่   083-8628456

โดยกิจกรรมในครั้งนี้จัดขึ้นเพื่อให้ผู้ที่มีใจรักในการถ่ายภาพทุกท่าน 

ได้เรียนรู้เทคนิค  ศิลปะการถ่ายภาพ และ การควบคุมกล้อง 

เพื่อพัฒนาการถ่ายภาพให้ถึงระดับมืออาชีพจากวิทยาการหลายท่าน   

โดยมีกิจกรรมดังนี้ครับ

เวลา  09.00 - 09.30 น.      ลงทะเบียน  (ค่าลงทะเบียนคนละ 150 บาท   สำหรับอาหารกลางวันแสนอร่อยและเบรคบ่าย)

เวลา  09.30 - 12.00 น.      รับฟังการบรรยายจากวิทยากรพร้อมตอบข้อซักถาม

การใช้และการปรับพารามิเตอร์ต่างๆ ในกล้อง ให้เป็นไปอย่างเต็มประสิทธิภาพ ทั้งสายนิคและสายหนอนจร้า ฯลฯ

เรียนรู้องค์ประกอบพื้นฐานของการถ่ายภาพ

การเลือกใช้ช่วงเลนส์ให้เหมาะสมกับวัตถุประสงค์ของการถ่ายภาพ

เวลา   12.00 - 13.00 น.      รับประทานอาหารกลางวันสุดแสนอร่อย  ((แบ่งกลุ่มพร้อมลุยฝึกปฏิบัติ))   

เวลา   13.00 - 14.00 น.      ลองวิชา....ฝึกถ่ายภาพพร้อมกัน

เวลา  14.15 น.                      นำภาพฝึกถ่ายมาวิเคราะห์  ฟังคำชี้แนะ   

รับโจทย์ก่อนแยกย้าย   ส่งการบ้านวันที่  23  พฤษภาคม 2553     

อยากให้สมาชิก   Lampangphotoclub   ทุกท่านและบุคคลทั่วไปที่สนใจมาร่วมกิจกรรมในครั้งนี้กานเยอะๆ   

ไม่ว่าจะเป็นสมาชิกเก่า (แก่..อิอิ)  สมาชิกใหม่  หรือ  สมาชิกสายบ่ม  ที่ทักทายกันตลอดหน้าเวป  แต่ไม่เคยเสวนาตัวเป็นๆ กันสักที 

มาร่วมถ่ายร่วมแจม  ร่วมฮา (เกี่ยวป่าวเนี่ย )  ร่วมแบ่งปันความรู้  สมาชิกท่านไหนที่ยังไม่เคยมาร่วมกิจกรรมกับชมรม   

งานนี้คงพลาดไม่ได้แล้วครับ   เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอกแล้วเราจะโตเป็นโปรได้ด้วยกัน...

สามารถสำรองจองที่นั่งได้ที่นี่ก่อนเลยครับ   

หรือโทรมาจองได้ที่ 083-8628456

มิตรภาพดีดี  ยังรอทุกท่านอยู่  แล้วพบกันวันที่ 16  พ.ค.  2553

ณ ห้องสมุดเทศบาลนครลำปาง   
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
DarkEnergy
Staff LPPC
LPPC - Super Senior

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 11:57:07 PM »

ฝีมือดีอย่างนี้มาร่วมกิจกรรมกับเราเลยครับผม

ขอเชิญสมาชิก Lampangphotoclub ทุกท่านและบุคคลทั่วไปที่สนใจและรักการถ่ายภาพ

เข้าร่วมกิจกรรม Lampang Photo Challenge  Season 1   

ในวันอาทิตย์ที่ 16 พฤษภาคม 2553     

ณ ห้องสมุดเทศบาลนครลำปาง ตรงข้างสวนสาธารณะเขลางค์นคร

ไม่ทราบว่าอยู่ที่ใด โทรมาถามได้ที่   083-8628456

โดยกิจกรรมในครั้งนี้จัดขึ้นเพื่อให้ผู้ที่มีใจรักในการถ่ายภาพทุกท่าน 

ได้เรียนรู้เทคนิค  ศิลปะการถ่ายภาพ และ การควบคุมกล้อง 

เพื่อพัฒนาการถ่ายภาพให้ถึงระดับมืออาชีพจากวิทยาการหลายท่าน   

โดยมีกิจกรรมดังนี้ครับ

เวลา  09.00 - 09.30 น.      ลงทะเบียน  (ค่าลงทะเบียนคนละ 150 บาท   สำหรับอาหารกลางวันแสนอร่อยและเบรคบ่าย)

เวลา  09.30 - 12.00 น.      รับฟังการบรรยายจากวิทยากรพร้อมตอบข้อซักถาม

การใช้และการปรับพารามิเตอร์ต่างๆ ในกล้อง ให้เป็นไปอย่างเต็มประสิทธิภาพ ทั้งสายนิคและสายหนอนจร้า ฯลฯ

เรียนรู้องค์ประกอบพื้นฐานของการถ่ายภาพ

การเลือกใช้ช่วงเลนส์ให้เหมาะสมกับวัตถุประสงค์ของการถ่ายภาพ

เวลา   12.00 - 13.00 น.      รับประทานอาหารกลางวันสุดแสนอร่อย  ((แบ่งกลุ่มพร้อมลุยฝึกปฏิบัติ))   

เวลา   13.00 - 14.00 น.      ลองวิชา....ฝึกถ่ายภาพพร้อมกัน

เวลา  14.15 น.                      นำภาพฝึกถ่ายมาวิเคราะห์  ฟังคำชี้แนะ   

รับโจทย์ก่อนแยกย้าย   ส่งการบ้านวันที่  23  พฤษภาคม 2553     

อยากให้สมาชิก   Lampangphotoclub   ทุกท่านและบุคคลทั่วไปที่สนใจมาร่วมกิจกรรมในครั้งนี้กานเยอะๆ   

ไม่ว่าจะเป็นสมาชิกเก่า (แก่..อิอิ)  สมาชิกใหม่  หรือ  สมาชิกสายบ่ม  ที่ทักทายกันตลอดหน้าเวป  แต่ไม่เคยเสวนาตัวเป็นๆ กันสักที 

มาร่วมถ่ายร่วมแจม  ร่วมฮา (เกี่ยวป่าวเนี่ย )  ร่วมแบ่งปันความรู้  สมาชิกท่านไหนที่ยังไม่เคยมาร่วมกิจกรรมกับชมรม   

งานนี้คงพลาดไม่ได้แล้วครับ   เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอกแล้วเราจะโตเป็นโปรได้ด้วยกัน...

สามารถสำรองจองที่นั่งได้ที่นี่ก่อนเลยครับ   

หรือโทรมาจองได้ที่ 083-8628456

มิตรภาพดีดี  ยังรอทุกท่านอยู่  แล้วพบกันวันที่ 16  พ.ค.  2553

ณ ห้องสมุดเทศบาลนครลำปาง   

ไปแน่ๆครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
porpiak
Admin_LPPC

คะแนน 11

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 03:41:43 PM »

เจอกาน.....อิอิ

* LPC-Challenge.jpg (118.81 KB, 600x240 - ดู 350 ครั้ง.)
kaiskynet
จงทำตัวเราให้เป็นกล้องถ่ายรูป Minor White
Staff LPPC

คะแนน 18

สนุกกับการถ่ายภาพนะครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2010, 09:53:06 AM »

องค์พระติดเหลืองไปหน่อยครับ ใช้ไวท์บาลานซ์เพี้ยนไป หรือโพรเสท หนักไปหน่อย อย่างไรก็ขอเชิญมาร่วมมิทติ้งกันนะครับ

คนมองเหมือนที่กล้องเห็น.....กล้องเห็นเหมือนคนมอง.....คนมอง เห็นด้วยใจ........เยี่ยงนี้แล้วจึงเรียกว่า การถ่ายภาพ
nut_mai_zaa
LPPC - Junior
**

คะแนน 0

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 08:04:19 AM »

ดูร่มรื่นดีจังครับ

Mr.Sk (Somkeits)
Staff LPPC

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 08:53:27 AM »

องค์พระติดเหลืองไปหน่อยครับ ใช้ไวท์บาลานซ์เพี้ยนไป หรือโพรเสท หนักไปหน่อย อย่างไรก็ขอเชิญมาร่วมมิทติ้งกันนะครับ
อาจารย์ไก่น่าจะสอนวัดแสงให้หน่อยก็ดีนะครับ ผมเองก้อยังไม่ค่อยแม่นเรื่องการวัดแสงเลย

..ใช้กล้องเก็บภาพเพียงบันทึกเรื่องราวที่ผ่านมาในชีวิต..
mayvee
Staff LPPC

คะแนน 0

อยู่ที่เรียนรู้

pupee1101@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 10:16:55 AM »

อาจารย์ไก่น่าจะสอนวัดแสงให้หน่อยก็ดีนะครับ ผมเองก้อยังไม่ค่อยแม่นเรื่องการวัดแสงเลย

ด้วยคนจร้าา

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์